Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• เมษายน 24, 2014, 06:47:53 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

จำหน่ายสติ๊กเกอร์คลับ EG3D
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,125894.0.html

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

เครื่องเสียงรถยนต์ POWER Series ราคามิตรภาพ

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

Author Topic: ประตู เปิดไม่ออก  (Read 2539 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

joe47012

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 2
ประตู เปิดไม่ออก
« on: เมษายน 21, 2008, 10:15:07 pm »

ต้องทำยังงัยครับ  ประตูเปิดไม่ออก ต้องเปลี่ยนตรงไหน ครับ  ลองถอดมาดู ตรงที่วงมันไม่ค่อยขยับครับ  รบกวนท่านที่มีประสบการ ครับ
ของที่ลงประกาศไว้ขายแล้วครับ ขอบคุณครับ

AUN

• Hero Member
  • น้ำใจ 58
Re: ประตู เปิดไม่ออก
« Reply #1 on: เมษายน 22, 2008, 05:26:23 pm »

;D ;D ;Dสงสัยมือเปิดใกล้พังแล้วครับตรงเหล็กที่มันขยับได้กำลังจะหลุดต้องเปลี่ยนมือเปิดใหม่และก็ฉีดโซแน็คทุกจุดที่เป็นกลไกลรับรองลื่น !! รถผมเคยเป็นครับ ;D ;D ;D

Artemis

• EG3D-Member
  • น้ำใจ 252
  • พี่มันแย่..พี่มันแพ้ชุดนิสิตจุฬา
« Reply #2 on: เมษายน 22, 2008, 05:44:18 pm »

น่าจะเป็น สลัก มือเปิดที่เป็นพลาสติกแตก ไม่ก็พลาสติกตรงแกนมันแตกอ่ะคับ

หรืออาจจะเป็นที่กลอนประตู มันขัดหรือแตก ต้องดูที่กลอนประตูด้วยอ่ะคับ

nang-3D_fasai

• Full Member
  • น้ำใจ 1
  • <iframe scrolling="no" frameborder="0" src="http:/
« Reply #3 on: พฤษภาคม 02, 2008, 03:38:44 pm »

มือเปิดพังครับเห็นจุดยึดไกล้ๆเส้นสีแดงใหมครับ มันหลุดออกมาจากที่ยึดกับมือเปิดครับ ทางแก้เบื้องต้นเจาะทะลุมือเปิดแล้วเอาน็อตล้อยยึดครับ แล้วไปหามือเปิดใหม่ทีหลัง ของผมก็พัง

undaman

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 1
    • undaman007
« Reply #4 on: พฤษภาคม 04, 2008, 01:53:07 pm »

เคยเจอ 2 สาเหตุ
สาเหตุแรกคือ คราบน้ำมันเก่าๆ มันทำให้ฝุ่นไปเกาะทำให้ฝืด อันนี้ ทำความสะอาดโดยการฉีดโซแนค หายแน่นอน
สาเหตุที่สอง ตรงจุดหมุน ตรงวงสีแดง มันหลุดออกมา อันนี้ เปลี่ยนครับ
การเปลี่ยน ก็ ไปซื้ออันใหม่แล้ว ก็ แกะกิ๊บล๊อกกุญแจออก แล้วเปลี่ยนสลับกันก่อนน๊ะ แล้วค่อยใส่ไป ไม่ยากครับไม่ยาก
สวมหัวใจช่างหน่อย ซื่อเชียงกง อันสองร้อยบาท ไม่แพงครับ ของใหม่แพงโหดไปหน่อย
ผมเปลี่ยนเองมาแล้ว ไม่ยากเลย ลองดูน๊ะ
ชีวิตต้องก้าวเดินเสมอ หากยังไม่ตาย จะไม่ขอหยุดนิ่ง

varakom

• EG3D-Staff
  • น้ำใจ 48
« Reply #5 on: พฤษภาคม 12, 2008, 11:50:10 am »

มือเปิดพังครับเห็นจุดยึดไกล้ๆเส้นสีแดงใหมครับ มันหลุดออกมาจากที่ยึดกับมือเปิดครับ ทางแก้เบื้องต้นเจาะทะลุมือเปิดแล้วเอาน็อตล้อยยึดครับ แล้วไปหามือเปิดใหม่ทีหลัง ของผมก็พัง

เห็นด้วยครับ หักไป 1/2 แล้ว เวลาตัวเปิดมันไม่แน่มันจะดิ้นได้ ทำให้สลักดึงไม่เต็มที่ครับ  :D

sorawit

• Full Member
  • น้ำใจ 4
  • สมัครตัวแทนขาย ได้ที่นี่ 081-5531991
« Reply #6 on: พฤษภาคม 16, 2008, 11:02:40 am »

ซ่อมได้ครับ หากแกนจัดหมุนเบ้าพลาสติกหัก ใช้น๊อตยืดตัวเดียวครับ ไม่ต้องเสียตังซื้อใหม่

joe47012

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 2
« Reply #7 on: พฤษภาคม 16, 2008, 09:16:50 pm »

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ
ของที่ลงประกาศไว้ขายแล้วครับ ขอบคุณครับ

Page created in 0.221 seconds with 20 queries.