Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• สิงหาคม 22, 2014, 08:44:05 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

24 ชั่วโมงอัพกระทู้ได้ 1ครั้ง post 1 ครั้ง= 1 up ห้ามอัพให้คนอื่นนอกจากกระทู้ตัวเอง ทำผิดซ้ำซากลบ user เข้าใจตรงกันนะ

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

เครื่องเสียงรถยนต์ POWER Series ราคามิตรภาพ

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

Author Topic: ไฟหน้าไม่สว่างแก้ยังไงได้บ้างคับ  (Read 1267 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

asimo_eg6

• Guest

1.ถ้าเพิ่มรีเรย์จะสว่างขึ้นมั๊ยคับ
2.ถ้าเพิ่มรีเรย์แล้ว ต้องเปลี่ยนหลอดให้วัตต์สูงขึ้นมั๊ยคับ(ในกรณีที่ไม่อยากเปลี่ยนขั้วนะคับ)
3.ถ้าใส่ซีนอนจะดีกว่ามั๊ย
ขอบคุณนะคับ

broom

• EG3D-Technician
  • Hero Member
  • น้ำใจ 600
  • 081 869 2270

1. ควรจะสว่างขึ้นครับ ของเก่าสายไฟเส้นเล็กแล้วก็เก่าแล้วด้วย
2. ไม่จำเป็นครับ เปลี่ยนวัตต์สูง ทำให้โคมร้อนขึ้นครับ
3. ดีครับ แต่ไม่เหมาะ เพราะแสงมันจะฟุ้งกระจาย รบกวนสายตารถที่สวนมาครับ ถ้าจะใส่ควรใส่หมวกครอบไฟด้วย

นอกจากนั้น ลองถอดโคมบังหลอดดูครับ ช่วยให้สว่างขึ้นอีกหน่อย และตั้งไฟให้ถูกมุมด้วยครับ

numeg6

• coupe บ้านนอก
  • EG3D-Member
  • น้ำใจ 176
  • ค่า PH สูงเกินไป ...

ผมเชียร์ให้เปลี่ยนเป็น Xenon ครับใส่กับโคมแก้วเดิมแล้วไม่ต้องเอาที่บังแสงออก

สว่างกว่าเดิมโข...

เรื่องแยงตา ปรับมุมได้ครับ

ส่วนเรื่อง สีของแสง แสงไฟฟุ้ง พุ่งไม่เป็นลำ อันนี้แล้วแต่ แบรนด์ของตัวชุด kit แล้วครับ

อีกปัจจัยก็เรื่องจานฉาย ครับ โครมเมี่ยมที่เคลื่อบ มันไม่ค่อยจะเงาแว๊บๆ ดังเช่นวันวานแล้ว

มันเลยไม่สะท้อนไฟจากหลอดด้วยครับ ^^

Xenon ครับ จัดเลย

neng rama2

• น้ำใจ 30

3.ถ้าใส่ซีนอนจะดีกว่ามั๊ย

1-2 ลองมาหมดแล้วไม่โอ โคมจะร้อนกว่าเดิมขั้วอาจไหม้และละลายได้ 3 แนะนำทางออกที่จบคับ โคมไม่ร้อนเท่าสองข้อแรกแสงสว่างกว่า ไม่เกิน 6000kจะสว่างและเกะผิวถนน เกินนั้นไปได้แค่แสงสร้างความรำคาญกับเพื่อนร่วมทางที่สวนมา
« Last Edit: พฤษภาคม 25, 2011, 05:03:44 pm by NENG_VTEC »

asimo_eg6

• Guest

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ แล้วที่ร้านที่ติดซีนอนเค้าสามารถตั้งโคมให้เราได้มั๊ยคับ ตั้งเองตั้งยากแถมไม่มีที่ให้ตั้งด้วยคับ

Q-U-I-K

• น้ำใจ 268
  • กะป๊อน้อย.....Racing

โคมพลาสติกยุ่นเปลี่ยนก็สว่างขึ้นนะ
รูปและราคาของทั้งหมด>>>http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,54054.0.html
ติดต่อเราได้ที่
089-1858696 WhatsApp//LINE
087-0551691

D15B _InsidE

• Sr. Member
  • น้ำใจ 23
  • >- Way of super 1500 !!! -<

ถ้าจะลองตั้งเองก็ไม่ยาก คับ

ขออนุญาติ อ้างกระทู้ คับ

http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,6271.0.html

ตามนี้ คับผม
 :primitives (16): :primitives (16):
อู่ช่างสัญชัย
พรชัย&หงา เฮดเดอร์
รวมช่างบรรลัยยนต์ [-_-]

Ä®t_कला

• น้ำใจ 50
  • ไม่ถูกแบนถาวร

ผมไปใส่รีเลย์มา มันไม่เห็นจะสว่างมากขึ้นกว่าเดิมเลย

เพิ่มกำลังwattหลอดแล้วก็ไม่ดีขึ้นมากเท่าไร ....อนะ

ว่ามองหาซีนอนหรือไม่ก็โคมพลาสติกอยู่เหมือนกัน มันจะสว่างก็เดิมมากไหม

:primitives (43): :primitives (43):

« Last Edit: พฤษภาคม 25, 2011, 08:01:24 pm by artzanaja »

lek เพชรบุรี

• EG3D-Staff
  • น้ำใจ 141
  • อสรพิษ ไม่ร้ายเท่ามิตรทรยศ

โคมพลาสติกยุ่นเปลี่ยนก็สว่างขึ้นนะ

เปลี่ยนหลอดอีกหน่อยสว่างเลยครับ
*********   คลับใหญ่ๆ   และ   ร้อนแรงงงงงงงงง   *********

WE NEED         เล็ก เพชรบุรี 089-1433361

Pabigman

• - Just Only 1.5 -
  • น้ำใจ 683

เปลี่ยนหลอดอีกหน่อยสว่างเลยครับ
เห็นด้วครับ สว่างจริงแบบพอเพียง แถมไม่รบกวนชาวบ้านด้วยครับ

aodo

• Sr. Member
  • น้ำใจ 19

เกลียดซีนอนครับ เห็นมาตามหลังทีไร ไม่ว่ารถรุ่นไหน จะใหม่ จะเก่า ผมดันกระจกมองหลังขึ้นหลบทุกครั้งไป ตาแทบบอด

แต่พวกรถราคาแรงๆ ซีนอน + โคมโปรเจคเตอร์ อันนี้เห็นเป็นลำแสง แต่ไม่แยงตา อันนี้ผมชอบครับ แต่ถ้าเป็นพวกโคมละก็ โครตตตตตเกลียด

แค่โคมยุ่นพลาสติก เลือกที่ใสๆ ขาวๆ เปลี่ยนหลอดใหม่ เดินรีเลย์เพิ่ม ฟิมล์หน้าอย่าติดเข้มไป ผมว่าก็สว่างโครตๆ แล้วครับ ประสบการณ์ตรงเลย

รถผมฟิมล์หน้า 60% แต่ก่อนใช้โคมแก้วเดิมๆ โรงงานบ้านเรา เดินรีเลย์ แถมใช้หลอด 100W แม่งยังไม่สว่างเลยครับ พอเปลียนมาใช้โคมแก้วเพรช ก็ดีขึ้นมาหน่อย แต่แสงมันฟุ้งมากๆ แยงตาชาวบ้านเค้า ก็เลยลองเปลี่ยนเป็นโคมพลาสติกยุ่น โอ้โห บอกกับตัวเองเลยว่า รู้แบบนี้กูเปลี่ยนนานละ แถมหลอดก็ใช้ w เดิมๆ ด้วย ไม่กินแรงไฟ แต่ก่อนรีเลย์ไหม้แล้วไหม้อีก เพราะใช้หลอด 100W

หากได้ลองเปรียบเทียบดู ก็จะเห็นชัดครับ โคมเดิม โคมพลาสติกยุ่น ซีนอน ชัดเจน เอา 3 คันมาส่องไฟเปรียบเทียบกันเลยก็ได้
« Last Edit: พฤษภาคม 26, 2011, 11:49:04 am by aodo »

ultra

• เฮง เฮง เฮง
  • EG3D-Member
  • น้ำใจ 356
  • JDM / USDM

เห็นด้วครับ สว่างจริงแบบพอเพียง แถมไม่รบกวนชาวบ้านด้วยครับ

:primitives (16): :primitives (16):

ซีนอลแสบตาครับขอบอกกกกกกกก สะบายตัวเอง แต่ไม่สบายคนอื่น
ของซิ่ง eg,ek
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,92.0.html
086-5206657 หนึ่ง / Line : ultra_eg6
081-3394556 อู่ P-Race รับซ่อม Honda ทุกรุ่น

asimo_eg6

• Guest

ใจอ่ะเทไปทางซีนอนแล้วนะเนี่ย +555+ สงสัยต้องหาโคมพลาสติกมาใส่ซะแล้ว หลอดมันหายากมั๊ยคับ

Pabigman

• - Just Only 1.5 -
  • น้ำใจ 683

ใจอ่ะเทไปทางซีนอนแล้วนะเนี่ย +555+ สงสัยต้องหาโคมพลาสติกมาใส่ซะแล้ว หลอดมันหายากมั๊ยคับ
ไม่ยากแล้วครับ อิอิ

neng rama2

• น้ำใจ 30

ผมใส่โคมพลาสติก+xenon สว่างมากต้องปรับลงให้ได้ระยะคับไม่งั้นแยงตาชาวบ้าน

asimo_eg6

• Guest

ผมใส่โคมพลาสติก+xenon สว่างมากต้องปรับลงให้ได้ระยะคับไม่งั้นแยงตาชาวบ้าน
โคมพลาสติกใส่ Xenon ได้ด้วยเหรอคับ ไปทำที่ไหนมาคับ แนะนำหน่อยคับ

neng rama2

• น้ำใจ 30

โคมพลาสติกใส่ Xenon ได้ด้วยเหรอคับ ไปทำที่ไหนมาคับ แนะนำหน่อยคับ
seya คับ ฝั่งธนเลยซอยวัดม่วงไปนิด

Page created in 0.224 seconds with 21 queries.