Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• กรกฎาคม 24, 2014, 07:14:34 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

24 ชั่วโมงอัพกระทู้ได้ 1ครั้ง post 1 ครั้ง= 1 up ห้ามอัพให้คนอื่นนอกจากกระทู้ตัวเอง ทำผิดซ้ำซากลบ user เข้าใจตรงกันนะ

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

เครื่องเสียงรถยนต์ POWER Series ราคามิตรภาพ

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

Author Topic: ช่วยด้วยครับปวดหัวกับปัญหาเดินเบาไม่เรียบ  (Read 1447 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

BiG_Eg

• Jr. Member
  • น้ำใจ 14

คือตอนนี้รถติดแก็สมาเกือบปี เครื่องb16aนะครับ  มีอาการเดินเบาไม่เรียบหอบๆเหมือนเดินไม่เต็มสูบ+เวลาขับรอบต่ำๆหรือออกตัวมีสะดุดเยอะมากๆแต่พอกดซักรอบ3500จนเทคเปิดก็วิ่งปกติจะเป็นเฉพาะตอนรอบต่ำๆ  เป็นเฉพาะตอนใช้น้ำมันครับใช้แก็สเดินเรียบปกติวิ่งปกติ อาการนี้เป็นมาประมาณ3เดือนแล้ว ช่วงก่อนเป็นคือไม่ค่อยได้ใช้น้ำมัน  ตอนที่เป็นใช้น้ำมันแก็สโซฮอล95 แต่หลังจากเป็นอาการนี้ก็วิ่งจนโซฮอลหมดแล้วเติมเบนซิน91แทน ลองเอาเบนซินวิ่งดูแล้วก็ยังไม่หาย  เปลี่ยนกรองเบนซินแล้ว  เปลี่ยนปั๊มติ๊กแล้ว ลองสับกล่องดูแล้ว เช็คสายน้ำมันแล้วมีซึมเส้นนึงแค่นิดเดียว(ดูตอนสตาทเครื่อง)  ลองชักปลั๊กหัวฉีดออกทุกปลั๊กก็มีอาการสั่นมันทุกสูบแปลว่าน่าจะเดินครบทุกสูบรึเปล่าครับ   สรุปไม่หายมันเป็นที่อะไรครับ ปวดหัวมากๆ :lionbaby (5):  

ถามอีกเรื่องนึงด้วยครับ มีมีคราบน้ำมันเปื้อนบริเวณใต้เกียร์ตามรูปต้องเปลี่ยนซีลตัวไหนครับ แพงมั้ยครับ

broom

• EG3D-Technician
  • Hero Member
  • น้ำใจ 597
  • 081 869 2270

รถใช้แก๊ส .... ตั้งวาวล์หรือยังครับ

เช็คกำลังอัพ เช็คไฟไทม์มิ่งเพิ่มเติมด้วยครับ

ถ้าอยู่ใกล้ๆแถวพัฒนาการ วิ่งมาครับ เช็คกำลังอัดให้ได้ ไม่เสียค่าใช้จ่าย..... เบอร์โทรอยู่ข้างๆ

ที่รั่วด้านล่าง ให้ลองดูซีลข้อเหวี่ยงหลังครับ

BiG_Eg

• น้ำใจ 14

รถใช้แก๊ส .... ตั้งวาวล์หรือยังครับ

เช็คกำลังอัพ เช็คไฟไทม์มิ่งเพิ่มเติมด้วยครับ

ถ้าอยู่ใกล้ๆแถวพัฒนาการ วิ่งมาครับ เช็คกำลังอัดให้ได้ ไม่เสียค่าใช้จ่าย..... เบอร์โทรอยู่ข้างๆ

ที่รั่วด้านล่าง ให้ลองดูซีลข้อเหวี่ยงหลังครับ

ยังไม่เคยตั้งครับพี่ก้อง  แต่สงสัยทำไมเวลาใช้แก็สเดินเรียบปกติแต่ใช้น้ำมันกลับเหมือนเดินไม่เต็มสูบอะครับพี่

kupee

• ช่วงปรับปรุง
  • น้ำใจ 57

พี Broom ผมวิ่งเอารถไปให้ช่วยดูได้ไหม คับ ผมเป็น แบบ เดียวกับอขา คับ  

วิ่งรอบต่ำนำ้มัน ก็มีปัญหาเหมือนกันคับ

mario_3d

• น้ำใจ 285

เบาสดุดรอบต่ำ ให้ดูไฟด้วยนะ หัวเทียนอะยันไปถึงจานจ่ายเลย ดูให้ครบ  หรือบางทีอาจต้องล้างหัวฉีด  คุณก้อง อาสา แล้วก็เข้าไปหาเลยครับ ผมว่าถ้าไม่หาย เฮีย แกไม่ยอมแน่ๆ  :primitives (42):

Honda Avenue

• น้ำใจ 137

วิ่งแก๊สไม่มีปัญหา..แต่พอวิ่งน้ำมันเป็น

รถใช้แก๊สจะมีปัญหาหัวฉีดตัน..ลองล้างหรือเปลี่ยนหัวฉีดดู
อะไหล่ EG/EK/ES/JAZZ/STREAM/ACCORD/CRV/ODYSSEY

มากบ้าง , น้อยบ้าง สนใจโทร 087 6666 870

http://www.facebook.com/anusorn.chonchamrat?sk=wall

Pabigman

• - Just Only 1.5 -
  • น้ำใจ 683

รถใช้แต่แก๊ส แล้วใช้น้ำมันน้อยมากๆ ส่วนมากหัวฉีดจะไปก่อนครับ

broom

• น้ำใจ 597
  • 081 869 2270

..... เออ .... ลืมไปอีกอย่างคือ แรงดันน้ำมันครับ แรงดันไม่ถึง หัวฉีดก็ฉีดไม่เป็นฝอยครับ

ใครมีปัญหาก็โทรเข้ามาได้ครับ อยู่ใกล้ๆ ก็เอามาให้ดูก็ได้ครับ 

balloon.com

• EG3D-Member
  • น้ำใจ 190
    • Link

..... เออ .... ลืมไปอีกอย่างคือ แรงดันน้ำมันครับ แรงดันไม่ถึง หัวฉีดก็ฉีดไม่เป็นฝอยครับ

ใครมีปัญหาก็โทรเข้ามาได้ครับ อยู่ใกล้ๆ ก็เอามาให้ดูก็ได้ครับ 

เดี๋ยวไปหาบ่อยๆ ครับ  :primitives (57): :primitives (57): :primitives (57):
Re-map by balloon

รับจูน กล่อง ECU honda Real Time และกล่องแต่งรุ่นต่างๆ ครับ
สนใจติดต่อ 091-8382544 บอลครับ

http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,6565.0.ht

BiG_Eg

• น้ำใจ 14

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

มันไม่ใกล้อะซิครับพี่ แต่อาจต้องรบกวนพี่นะครับ :primitives (42):

รถใช้แต่แก๊ส แล้วใช้น้ำมันน้อยมากๆ ส่วนมากหัวฉีดจะไปก่อนครับ

ทำไมเวลาชักปลั๊กหัวฉีดออกทีละหัวรถก็มีอาการสั่นทั้ง4สูบเลยละครับพี่ เหมือนมันก็ทำงานทั้ง4สูบนะครับ เลยงง ถ้ามันตันชักสูบที่มีปัญหาออกมันก็น่าจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นใช่มั้ยครับ หรือผมเข้าใจผิดครับ แล้วถ้ามันตันจะล้างยังไงดีครับ ขอบคุณครับ

aodo

• Sr. Member
  • น้ำใจ 19

ผมชอบพี่คนนี้จังเลยครับ น้ำใจดีมากๆ +1 ให้เลยครับ

MOO-VTEC

• น้ำใจ 119

ดูหัวเทียนด้วยนะครับรถติดแก๊สส่วนมากชอบมีปัญหาที่หัวเทียนเพราะเครื่องมันร้อนกว่าตอนใช้นำ้มัน
ถ้าจูนแก๊สบางไปก็ไม่ค่อยดีเท่าไร
และอีกอย่างที่เคยเจอคือวาล์วรั่วครับลองวัดกำลังอัดเหมือนที่คุณbroomบอกด้วยนะครับ

ขอให้หายเร็วๆนะครับ
SITTIPOL LIPO K45 TEAM
ลิโพ วัชรพล
MARD BODY Racingcar Only 08-1820-3698
รับวางเครื่องและวายริ่งสายไฟฮอนด้า
08-6641-3370 ขอนแก่น
08-1777-9229 P'เรือง
08-1815-0774 P'ไหม

Page created in 0.396 seconds with 20 queries.