Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• สิงหาคม 27, 2014, 07:51:15 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

จำหน่ายสติ๊กเกอร์คลับ EG3D
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,125894.0.html

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

เครื่องเสียงรถยนต์ POWER Series ราคามิตรภาพ

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

Author Topic: ใช้น้ำเครื่องกี่ลิตร น้ำมันเกียร์กี่ลิตร ดูยังไงว่าน้ำเข้าถังน้ำมันมั้ย...  (Read 1020 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

baikancha

• Full Member
  • **
  • น้ำใจ 16

ขอ 3 คำถามครับ

1. 3Door เราใช้น้ำเครื่องกี่ลิตรครับ
2. 3Door เราใช้น้ำมันเกียร์(Carbu Auto)กี่ลิตร
3. แล้วดูยังไงว่าน้ำเข้าถังน้ำหรือเปล่า หรือจะเปิดดูยังไงว่ามีน้ำเข้ามั้ย เพราะรถจอดแช่น้ำเป็นเดือน เมื่อเช้าลองสตาร์ทดู เกจ์น้ำมันขึ้นเกือบเต็ม(แต่น้ำมันไม่ได้เติมไว้เลย วิ่งแก้สตลอด ก่อนหน้านี้เกจ์ไม่กดระดิก) เลยสงสัยว่า
    3.1 หรือวง่า เกจ์เพี้ยน สาย, connector ช็อตหรือเปล่า
    3.2 หรือน้ำเข้าถังน้ำมัน.....
« Last Edit: ธันวาคม 05, 2011, 12:14:39 pm by baikancha »
-- โตขึ้นจะเป็น EG6 Sir II --

baikancha

• **
  • น้ำใจ 16

JPM

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 8

1. น้ำมันเครื่องประมาณ 3.3 ลิตร

2. น้ำมันเกียร์ auto ต้องถามท่านอื่น แต่ manual  2 ขวดหัวจรวด (เกือบ 2 ลิตร)

3.  ไม่แน่ใจ  แต่ถ้าน้ำท่วมสูงจิง ยกถังน้ำมันถ่ายออกหมดเลยจะปลอดภัยกับเครื่องกว่าป่าวครับ

ล่าซิ่ง

• EG3D-Member
  • Hero Member
  • น้ำใจ 206

3. สตราท์แล้วเดินสะดุด ลองถอดสายน้ำมันแล้ว on สวิตกุญแจ ใส่น้ำมันในแก้วใสๆดูครับ
UNITY FAMILY 1990[move]

dk69

• น้ำใจ 29

น้ำมันเครื่อง ประมาณ 3 ลิตรกว่าครับ แต่ถ้าเป็นออโต ประมาณ สีลิตรกว่าครับ ซื้อไปเลยห้าลิตร เด๊ดลอนทรี นะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแบบใช้เครื่อง ผมโดนไป หกลิตร ลิตร ละ 250 ป่วยเลย ตอนนั้นได้รถมาครั้งแรก เลยเข้าไปคาร์แคร์ เจอเลย แต่เดียวนี้สบายแล้ว ซื้อให้ร้านเปลี่ยนอย่างเดี่ยว ค่าเปลี่ยน 100 บาท ขั้นน๊อตสองตัว :primitives (42): :primitives (42):

BANK3D Number314

• D15B Open V-TEC 5500 RPM
  • EG3D-Member
  • Sr. Member
  • น้ำใจ 110
  • EG3D SAMUTPRAKARN ZONE

น้ำมันเครื่อง ประมาณ 3 ลิตรกว่าครับ แต่ถ้าเป็นออโต ประมาณ สีลิตรกว่าครับ ซื้อไปเลยห้าลิตร เด๊ดลอนทรี นะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแบบใช้เครื่อง ผมโดนไป หกลิตร ลิตร ละ 250 ป่วยเลย ตอนนั้นได้รถมาครั้งแรก เลยเข้าไปคาร์แคร์ เจอเลย แต่เดียวนี้สบายแล้ว ซื้อให้ร้านเปลี่ยนอย่างเดี่ยว ค่าเปลี่ยน 100 บาท ขั้นน๊อตสองตัว :primitives (42): :primitives (42):

ตัวล่ะ 50 เลย  เวงกำ

yuttana

• น้ำใจ 10

Pabigman

• - Just Only 1.5 -
  • EG3D-Technician
  • น้ำใจ 683

2. น้ำมันเกียร์ออโต้ใช้ 2.7 L ของ Honda เกียร์เปลื่ยนนิ่มกว่า

3. ท่วมไม่มากไม่น่าเข้าได้ครับ ถ้ามันเข้าจริงปานนี้ต้องออกอาการเจแล้ว แต่เพื่อ
    ความสบายใจ ถ่ายออกก็ได้ครับ ส่วนเรื่องเกจ์....ผมว่ามันเพื้ยนครับ

baikancha

• **
  • น้ำใจ 16

อ้อ......ผมลืมบอกไปครับ ว่านถผมวิ่งแก้ส 100% เพราะปั้ม AC พังครับ.... เลยไม่รู้เลยว่าตกลง น้ำปน หรือ เกจ์เพี้ยน......
แช่น้ำเกือบ 2 เดือน ระดับน้ำที่แช่ ตามรูปครับ

เคอิชิ

• น้ำใจ 10
  • แรงกว่าก็แซงไป

ไปเปลี่ยนที่ 0 มันจะรับไหมคับ ไม่เคยเอาเข้าเลย ฮอนนด้า  - - เพื่ออายุมันเยอะไม่ยากทำให้   ราคาเท่าไหร่  ใครเคยเข้าไปมั่งเนี่ย

trek

• น้ำใจ 386

ท่วมมิดขนาดนั้น น้ำก็น่าจะเข้าได้ครับ

:primitives (32): :primitives (32): :primitives (32):

hotspeed

• รถไม่แรง ชอบแซงตอน 60....
  • น้ำใจ 26

ถอดถังน้ำมันออกเลยคับ ลดน้ำหนักรถได้อีกหน่อย อิอิิอิ
พงษ์ EF-90=>086-6695680

Pabigman

• น้ำใจ 683

ท่วมเยอะเหมือนกันนิครับ ถ่ายออกเลย

baikancha

• **
  • น้ำใจ 16

ขอบคุณคร้าบบบ ทุกคำตอบ.... ว่าจะ ทำเอง แต่ไม่ใหวแน่ๆ เด่วให้อู่จัดการดีกว่า เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ล้างถัง เปลียนวาล์วน้ำ

อ้อ..... วาล์วน้ำ ราคาเท่าใหร่ครับ ของศูนย์เท่าใหร่ ของข้างนอกเท่าใหร่

Pabigman

• น้ำใจ 683

Page created in 0.418 seconds with 20 queries.